![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/02/615cd279-honda-or-thailand-grand-prix-2020-1.jpg)
เอ.พี. ฮอนด้า ผู้นำตลาดและวงการมอเตอร์สปอร์ตไทย ภายใต้แผนงาน เรซ ทู เดอะ ดรีม ประกาศสนับสนุนโออาร์ไทยแลนด์กรังด์ปรีซ์ 2020 หรือการแข่งขันโมโตจีพีในประเทศไทยเป็นปีที่ 3 ติดต่อกัน พร้อมส่งก้อง-สมเกียรติ จันทรา นักบิด Honda หนึ่งเดียวของไทยในโมโตทูแบบเต็มฤดูกาลลงสู้ศึกในครั้งนี้
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/02/22d02701-honda-or-thailand-grand-prix-2020-4.jpg)
ดร.อารักษ์ พรประภา รองประธานกรรมการบริหาร บริษัท เอ.พี. ฮอนด้า จำกัด เปิดเผยว่า “ฮอนด้ามีความยินดีที่ได้สนับสนุนการแข่งโออาร์ไทยแลนด์กรังด์ปรีซ์ 2020 จากความสำเร็จตลอดสองปีที่ผ่านมาทำให้เรามีความมั่นใจในศักยภาพของทุกหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ในปีนี้จังหวัดบุรีรัมย์มีความพร้อมในการจัดงานสูง
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/02/46e960c7-honda-or-thailand-grand-prix-2020-2.jpg)
รวมถึงความพร้อมในการรับมือกับปัญหาไข้หวัด COVID-19 ที่ได้รับการสนับสนุนจากกระทรวงสาธารณสุขในระดับสูงสุด ในขณะที่ฮอนด้าก็พร้อมมอบความสุขให้กับคนไทยด้วยการส่ง ก้อง-สมเกียรติ จันทรา หนึ่งเดียวของไทยในโมโตทูแบบเต็มฤดูกาล ลงแข่งขันภายใต้สังกัด อิเดมิตสึ ฮอนด้า ทีม เอเชีย ด้วยรถหมายเลข 35
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/02/3e3813c4-84276991_2961923473847217_8729064066074542080_n.jpg)
ซึ่งในปีที่แล้ว ก้องทำผลงานได้อย่างสุดยอดด้วยการคว้าอันดับที่ 9 และในปีที่สองของก้อง สนามที่สองของโมโตทู 2020 ก็ถือเป็นความท้าทายกับการลุ้นตำแหน่งโพเดี้ยมในบ้านเกิด เพราะก้อง-สมเกียรติ ได้สั่งสมประสบการณ์จากปีที่แล้วมาอย่างเต็มเปี่ยม ในขณะที่ร่างกายก็ค่อนข้างสมบูรณ์ จึงอยากให้แฟน ๆ ชาวไทยมาให้กำลังใจกันเยอะ ๆ ครับ
MotoGP สนาม 15 ที่สนามช้าง ในปี 2019 คลิก
คลิป รีวิว ทดสอบ ท่องเที่ยว คลิก