![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/09/ab4fd294-2020-fiat-abarth-595-monster-energy-17.jpg)
Fiat Abarth 595 Monster Energy Yamaha เป็นการจับมือกันของยามาฮ่ากับเฟี๊ยต ฉลองที่ทั้งคู่เป็น Partnership กันตั้งแต่ปี 2015
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/09/3e81e667-abarth-595-monster-energy-yamaha-edition-19.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/09/bacf8e0c-abarth-595-monster-energy-yamaha-edition-20.jpg)
การตกแต่งได้แรงบันดาลใจจาก YZR-M1 ของทีม Monster Energy Yamaha MotoGP โดยเฉพาะจากรถของ Valentino Rossi
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/09/58b49e18-abarth-595-monster-energy-yamaha-edition-7.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/09/9841230c-abarth-595-monster-energy-yamaha-edition-2.jpg)
ภายในก็ยังลงรายละเอียดตามจุดต่างๆ ที่เห็นขัดเจนคือพนักพิงศีรษะของเบาะนั่งคู่หน้า ด้านข้างหรือที่เท้าแขนระหว่างเบาะคู่หน้าจะมีเพลทรันนัมเบอร์แสดงความลิมิเต็ด
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/09/74af549f-abarth-595-monster-energy-yamaha-edition-3.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/09/c3cf77f4-abarth-595-monster-energy-yamaha-edition-4.jpg)
เครื่องยนต์ 1.4 T-Jet เกียร์ธรรมดา ให้แรงม้ามากถึง 165 ตัว
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/09/bf5d6a74-2020-fiat-abarth-595-monster-energy-13.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/09/11ed741f-abarth-595-monster-energy-yamaha-edition-5.jpg)
ทั้งนี้ยามาฮ่ายังมีแนวคิดที่จะผลิตรถที่เป็นลิมิเต็ดฯ เพื่อการนี้ด้วยเช่นกัน โดยอาจจะเป็น Yamaha XSR900 Abarth café racer ก็เป็นได้ ทั้งนี้ยังเป็นแค่แนวคิดตามที่บอกเท่านั้น
รีวิว ทดสอบ Yamaha WR155 คลิก
คลิป รีวิว ทดสอบ 2020 Yamaha YZF-R1 ที่สนามช้าง คลิก