![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/04/a91b2e21-kawasaki-ninja-zx-25r-21.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/04/983457b9-kawasaki-ninja-zx-25r-18.jpg)
Kawasaki ZX-25R เปิดตัวไปแล้วในงาน Tokyo Motor Show 2019 หรือช่วงปลายปีที่ผ่านมา เป็นการกลับมาทำรถสปอร์ตขนาด 250 ซีซี ที่มีเครื่องยนต์ 4 สูบ อีกครั้ง
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/04/eb6db7a6-kawasaki-ninja-zx-25r-11.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/04/6ca45022-kawasaki-ninja-zx-25r-3.jpg)
และคันนี้ก็เป็นรถที่ถูกตกแต่งพิเศษ โดยที่เป็นไฮไลท์คือใช้เป็นพาร์ท Carbon Fiber ทั้งคัน ที่น่าสนใจคือตัวเล็กของวัดรอบบนเรือนไมล์มีเรดไลน์ที่ 17,000 รอบ/นาที และลากทะลุไปถึง 20,000 รอบ/นาที
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/04/e44a28de-kawasaki-ninja-zx-25r-5.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/04/20dae3c9-kawasaki-ninja-zx-25r-10.jpg)
นี่คือความจัดจ้านตามสไตล์รถ 4 สูบเรียง แต่มีขนาดเครื่องยนต์ที่เล็ก ไม่ต้องบอกว่าเสียงที่แผดออกมาจะหวานขนาดไหน
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/04/bcd4e330-kawasaki-ninja-zx-25r-4.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/04/1f87d59e-kawasaki-ninja-zx-25r-1.jpg)
ที่ไทยก็ต้องรอกันต่อไปครับ มาน่ะมาแน่ๆ ผมเองยังอยากได้ไว้ขี่ในสนามสักคัน มาเจอกับภาวะโควิด-19 ด้วย ยิ่งต้องลุ้นกันยาวๆ
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/04/5ba57194-kawasaki-ninja-zx-25r-15.jpg)
![](https://storage.googleapis.com/stateless-www-motomotionthaila/2020/04/03244ffe-kawasaki-ninja-zx-25r-20.jpg)
เปิดตัว Kawasaki ZX-25R คลิก
คลิปทดสอบ รีวิว Honda CBR250R คลิก